Hotline: 0989 66 44 99

Tiền Giang: Người nuôi trồng thủy sản cần đăng ký với UBND cấp xã

Thứ năm - 10/03/2016 22:48

Ngày 19-6-2013, UBND tỉnh Tiền Giang ban hành Quyết định 27/2013/QĐ-UBND quy định về quản lý hoạt động sản xuất, kinh doanh giống và nuôi thủy sản trên địa bàn tỉnh, trong đó tại điểm b, Khoản 1, Điều 7 có quy định: “Trách nhiệm của chủ cơ sở nuôi thủy sản trong ao phải đăng ký với UBND cấp xã để được cấp sổ theo dõi hoạt động nuôi thủy sản…”.

images1250483 3A 1

Thời gian qua, Chi cục Thủy sản cùng với các địa phương đã tổ chức nhiều cuộc triển khai, tuyên truyền các nội dung Quyết định 27/2013/QĐ-UBND có liên quan đến nuôi trồng thủy sản (NTTS) đến người NTTS trên địa bàn tỉnh. Tuy nhiên, cho đến nay đa số người NTTS trên địa bàn tỉnh chưa thực hiện nghiêm chỉnh việc đăng ký nuôi thủy sản theo quy định.

Thực tế, vào cuối tháng 10-2015, các đầm nuôi tôm của các hộ dân tại khu vực ấp Cồn Cống, xã Phú Tân (huyện Tân Phú Đông) bị ngập, sạt lở và được xác định là do thiên tai gây ra nên thuộc đối tượng được xem xét hưởng chính sách hỗ trợ để khôi phục sản xuất theo Quyết định 142/2009/QĐ-TTg ngày 31-12-2009 của Thủ tướng Chính phủ về cơ chế, chính sách hỗ trợ giống cây trồng, vật nuôi, thủy sản để khôi phục sản xuất vùng bị thiệt hại do thiên tai, dịch bệnh. Mặc dù vậy, các hộ nuôi tôm quảng canh cải tiến này không đăng ký NTTS tại UBND xã Phú Tân nên không đủ điều kiện hỗ trợ.

THÀNH CÔNG

Nguồn tin: Báo Ấp Bắc, 09/03/2016

 
Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn

Để thuận tiện quý khách có thể liên hệ nhân viên tại địa phương như sau:
Cà Mau: Mr. Huy - 0939.066.038 ; Bạc Liêu: Mr. Khanh - 0982.171.239 ; Các tỉnh khác: Mr. Toán - 0989.66.44.99

© 2013 Công ty TNHH Nhật Hùng - TRỤ SỞ CHÍNH: Q34, KĐT Hưng Phú, P. Hưng Thạnh, Q. Cái Răng, TP. Cần Thơ 
Email: nhathungcompanyltd@gmail.com - ĐT: 02923.600.131 - 3.737.168 - FAX: 02923.737.167